Cáp quang Singlemode 2FO: Chất lượng tốt, giá rẻ

Khi ngành công nghiệp không khói ngày càng phát triển, các nhà máy và doanh nghiệp mở rộng quy mô, việc truyền tải tín hiệu ở khoảng cách xa với tốc độ lớn là rất quan trọng để đáp ứng nhu cầu của người dùng. Đó chính là lúc cáp quang thuê bao 2FO được phát triển và trở thành một sản phẩm rất được ưa chuộng trên thị trường viễn thông. Vậy hãy cùng tìm hiểu về cáp quang thuê bao 2FO qua bài viết dưới đây.

Giới thiệu về cáp quang Singlemode 2FO KCO (KOCENT)

Cáp quang Singlemode 2FO, hay cáp quang thuê bao 2FO, là một sản phẩm linh hoạt có thể sử dụng cả trong nhà và ngoài trời. Điểm thuận tiện này giúp cáp quang 2FO trở nên đa năng trong nhiều lĩnh vực và thường được sử dụng trong các hệ thống truyền dẫn tín hiệu. Với đường kính sợi quang 9/125um và việc sử dụng ánh sáng để truyền tín hiệu, cáp quang 2FO đảm bảo tốc độ truyền dẫn tín hiệu xa và suy hao quang thấp.

Cáp quang 2FO singlemode được sử dụng phổ biến trong hệ thống mạng ở Việt Nam do độ bền cao và khả năng truyền tải dữ liệu tốc độ cao, đồng thời giảm suy hao tín hiệu.

Cáp quang treo 2FO Singlemode
Hình ảnh: Cáp quang treo 2FO Singlemode hãng KCO

Cáp quang treo 2FO được thiết kế với tiết diện hình số 8, đường kính cáp nhỏ gọn và nhẹ, dễ dàng lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Tuy nhiên, cần hạn chế tối đa tình trạng gập dây vì sợi cáp quang dễ bị đứt gãy.

Cáp quang thuê bao 2FO được sử dụng chủ yếu để truyền tải thông tin, dữ liệu internet, hình ảnh và âm thanh. Đặc biệt, cáp quang 2 lõi Singlemode không có mối hàn giúp giảm suy hao tín hiệu và đảm bảo tín hiệu luôn ổn định.

Cáp quang 2FO có thể được lắp đặt trên cột, trong nhà và bên ngoài, phục vụ cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ và hệ thống thông tin đường dài. Các thông số của cáp đáp ứng theo tiêu chuẩn TCN 68-160:1996 và IEC, EIA.

Cấu tạo của cáp quang treo Singlemode 2FO hãng KCO

Cáp quang treo Singlemode 2FO có cấu trúc đảm bảo tín hiệu truyền tải của cáp ổn định trong suốt quá trình lắp đặt và khai thác. Sợi quang dễ dàng nhận biết bởi màu sắc của sợi trong lõi cáp. Với ống đệm lỏng và dầu chống ẩm, cáp quang 2FO đảm bảo bảo vệ và làm giảm nguy cơ bị kéo giãn của sợi quang bên trong.

Cáp quang thuê bao 2 FO (cáp FTTH)
Cáp quang treo 2FO Singlemode

Đường vỏ cáp được chế tạo từ nhựa HDPE, có chức năng bảo vệ lõi cáp khỏi các tác động bên ngoài. Dây treo là dây gia cường được làm bằng thép mạ, đảm bảo mềm dẻo khi thi công lắp đặt.

Thông số cơ bản của cáp quang FTTX 2FO Singlemode hãng KCO

  • Tên sản phẩm: Cáp quang treo 2FO Singlemode FTTX-2FO (cáp quang 2Core FTTX)
  • Số sợi: 2 sợi/FO/core
  • Bước sóng: 1310nm-1550nm
  • Khoảng cách truyền dẫn: 120km
  • Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G.652D, G.655

Tiêu chuẩn kỹ thuật của cáp quang Singlemode 2FO hãng KCO

  • Loại sợi: Đơn mốt Singlemode 2 sợi quang (SM), chiết suất dạng bậc thang.
  • Tiêu chuẩn sợi quang: ITU-T G652.D.
  • Đường kính trường mốt: 8,6mm đến 9,5mm (tại bước sóng 1310nm).
  • Sai số của đường kính trường mốt: Không vượt quá ± 0,7 mm.
  • Đường kính vỏ: 125 mm.
  • Sai số của đường kính vỏ: Không vượt quá ± 1 mm.
  • Đường kính trường mốt đồng tâm: Sai số đồng tâm không vượt quá 0,8mm.
  • Độ tròn đều của vỏ: Độ không tròn đều không vượt quá 2%.
  • Bước sóng cắt: 1100 nm < λc < 1280 nm, λcc ≤ 1260 nm.
  • Hệ số suy hao: Tại 1310 nm: < 0,40 dB/Km, tại 1550 nm: < 0,30 dB/Km.
  • Đặc tính suy hao tại 1550 nm: Độ tăng suy hao của sợi quấn lỏng 100 vòng đo tại 1550 nm: < 1dB.
  • Hệ số tán sắc: Tán sắc của sợi đơn mốt thỏa mãn yêu cầu và hệ số tán sắc mode phân cực ≤ 0,20ps/ km1/2.
  • Ứng suất phá hủy sợi: ≥ 0,69 GPa.
  • Độ dốc tán sắc về không cực đại: 0,093ps/nm2 x km.
  • Đánh dấu: Dấu không thể tẩy xóa được, in trên cáp với nội dung nhà sản xuất, loại cáp, ngày tháng sản xuất và chiều dài cáp từ đầu tại mỗi 1m.
  • Chỉ tiêu về độ bền cơ học: Sau khi thử theo tiêu chuẩn IEC – 794 – E1, cáp quang vẫn đảm bảo sợi không gãy, vỏ cáp không rạn nứt, độ tăng suy hao không vượt quá 0,1 dB.

Tổng hợp những sản phẩm cáp quang Singlemode phổ biến trên thị trường

  • Cáp quang AMP Singlemode 4 core (4 sợi)
  • Cáp quang Singlemode 4 Core/4FO
  • Cáp quang tự treo ADSS
  • Cáp quang chôn trực tiếp Single mode 24 Core/ 24 FO
  • Cáp quang Singlemode 8core/ 8FO
  • Cáp quang treo Singlemode 48FO
  • Và nhiều sản phẩm khác.

Địa chỉ mua hàng cáp quang thuê bao 2FO (FTTX) uy tín?

Tại thegioicapquang.com.vn, chúng tôi cam kết cung cấp các sản phẩm cáp quang treo 2FO chất lượng tốt nhất. Với giá thành hợp lý, ưu đãi cho khách hàng và đầy đủ chứng thực CO, CQ, chúng tôi hỗ trợ tư vấn và giải đáp mọi thắc mắc của bạn.

Hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi qua Hotline trên website để biết thêm thông tin chi tiết và mua hàng hiệu quả nhất.

Nguyễn Thị Loan, là tác giả đằng sau trang web uy tín Dauthukythuatso.vn, nơi chuyên sâu về kiến thức về đầu thu kỹ thuật số mặt đất DVB T2 của VTV, LTP, VNPT, cũng như đầu thu FTV, AVG, VTC, K+ với hình ảnh HD sống động, rõ nét. Với sự hiểu biết sâu rộng và đam mê về công nghệ, Nguyễn Thị Loan không chỉ chia sẻ thông tin mà còn mang đến những trải nghiệm thực tế, giúp độc giả hiểu rõ hơn về thế giới kỹ thuật số ngày nay.

Related Posts

Cáp mạng COMMSCOPE AMP CAT6 FTP (Chống nhiễu) 305M

Cáp mạng COMMSCOPE AMP CAT6 FTP (Chống nhiễu) 305M

Trong thời đại công nghệ, mạng là một yếu tố quan trọng không thể thiếu trong cuộc sống, công việc, học tập và giải trí. Cáp mạng…

Cáp quang 1 Fo (1core) bọc chặt - Dây thuê bao quang

Cáp quang 1 Fo (1core) bọc chặt – Dây thuê bao quang

Bài viết này, chúng tôi xin giới thiệu đến quý khách hàng sản phẩm cáp quang 1FO bọc chặt với thông tin chi tiết sau:Có thể bạn…

Cáp điện thoại 30 đôi, trong nhà Sacom

Cáp điện thoại 30 đôi, trong nhà Sacom

Cáp điện thoại trong nhà (Inside) của Sacom là một sản phẩm chất lượng cao được thiết kế để đáp ứng nhu cầu liên lạc trong môi…

Dây điện thoại 2 đôi (4 lõi) ngoài trời – PCM

Dây điện thoại 2 đôi ngoài trời – PCM là một lựa chọn tuyệt vời để đảm bảo truyền tín hiệu tốt trong môi trường ngoài trời….

Bảng giá dây điện Thịnh Phát 2023 - Sản phẩm chất lượng và an toàn

Bảng giá dây điện Thịnh Phát 2023 – Sản phẩm chất lượng và an toàn

Nhiều công trình đòi hỏi việc sử dụng dây điện chất lượng để đảm bảo an toàn và hiệu suất. Trong bài viết này, chúng ta sẽ…

Cáp mạng AMPLX CAT 6 STP

Chúng tôi xin gửi lời cảm ơn chân thành tới quý khách hàng vì đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm và dịch vụ của công…