Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO): Sự lựa chọn tốt nhất cho hệ thống mạng của bạn

Ngày nay, việc sử dụng cáp quang trong các hệ thống mạng không thể thiếu. Và cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) OM2 hãng KCO là một trong những sản phẩm hàng đầu trong lĩnh vực này.

Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) OM2: Lý tưởng cho cả trong nhà và ngoài trời

Dây cáp quang KCO là một phần quan trọng không thể thiếu trong các hệ thống mạng cáp quang hiện nay. Sản phẩm của thương hiệu KCO được sử dụng rộng rãi trong nhiều lĩnh vực công nghệ và đời sống.

Trong số các sản phẩm của hãng KCO, cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) OM2 là lựa chọn hàng đầu. Với cấu tạo, tốc độ truyền dẫn và giá thành cạnh tranh, cáp quang này sở hữu nhiều ưu điểm nổi bật. Vậy những điểm mạnh đó là gì? Hãy cùng tìm hiểu chi tiết hơn trong phần tiếp theo.

Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO)
Hình ảnh: Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) hãng KCO – Bền đẹp và giá tốt

Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) OM2 hãng KCO: Sở hữu nhiều ưu điểm vượt trội

Cấu tạo vững chắc, đáng tin cậy

Một trong những điểm mạnh của cáp quang 8FO Multimode OM2 hãng KCO chính là cấu tạo đặc biệt. Được thiết kế với nhiều lớp bảo vệ, cáp này có thể sử dụng cả trong nhà và ngoài trời một cách linh hoạt.

Cáp quang Multimode 8 core được bọc giáp kim loại, giúp bảo vệ tốt lõi truyền dẫn khỏi các vấn đề như côn trùng gặm nhấm và lực tác động cơ học bên ngoài môi trường. Vỏ cáp được làm từ chất liệu nhựa HDPE dẻo dai, chống cháy và chống thấm nước hiệu quả. Để tăng thêm độ chắc chắn, thành phần vỏ cáp còn chứa hợp chất chống cáy.

Lõi truyền dẫn làm từ sợi thủy tinh, và không có mối hàn nên giảm suy hao tín hiệu tối đa.

Vỏ ngoài chắc chắn của cáp quang 8FO OM2
Hình ảnh: Vỏ ngoài chắc chắn của cáp quang 8FO OM2 hãng KCO

Cáp quang Multimode 8FO hãng KCO cũng được trang bị công nghệ chống thấm Drycore, giúp ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất. Cáp này còn được thiết kế nhẹ nhàng với 2 sợi dây gia cường bằng thép để tăng độ chịu tải và lực kéo căng trong quá trình sử dụng.

Tốc độ truyền dẫn cao trên quãng đường xa

Theo thông số công bố, cáp quang Multimode 8 lõi OM2 KCO có thể truyền tín hiệu ở khoảng cách tối đa lên đến 2Km. Tốc độ truyền dẫn tốt nhất là trong khoảng cách nhỏ hơn 500m, với tốc độ lên tới 10G, phù hợp cho các hệ thống ứng dụng tốc độ cao.

Cáp quang này sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL) và đạt băng thông 500/500 MHz-km tại bước sóng 750/850 nm.

Thông số kỹ thuật của cáp quang Multimode 8 sợi OM2 hãng KCO

  • Sợi quang nằm trong ống lỏng và di chuyển tự do trong ống. Ống đệm lỏng có tác dụng bảo vệ sợi quang khỏi những tác động cơ học.
  • Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế suy hao tín hiệu tới mức tối đa.
  • Các ống đệm lỏng được bện xung quanh các thành phần chịu lực trung tâm, bảo vệ sợi quang khỏi tác động khi lắp đặt và ảnh hưởng của môi trường, đặc biệt là sức kéo căng theo chiều dọc.
  • Cáp quang Multimode 8FO hãng KCO sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.
  • Cáp được thiết kế không có kim loại, nhỏ gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển. Cường độ chịu lực cao nhờ sợi tổng hợp chịu lực aramid.
  • Cáp quang Multimode 8 core hãng KCO chịu lực căng tối đa lên đến 50 kN.
  • Khoảng cách vượt xa lên đến 500m (phụ thuộc vào loại sợi aramid phù hợp).
  • Cáp được thiết kế phi kim loại, cách nhiệt tốt, chống sét tốt, không bị ảnh hưởng bởi dòng điện cao thế và từ trường.
  • Cáp dùng để treo cột, đi trong nhà, hoặc bên ngoài trời, phù hợp cho mạng cục bộ, mạng thuê bao, hệ thống thông tin nội bộ và hệ thống thông tin đường dài.
  • Cáp quang Multimode tuân theo chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS.

Trên đây là toàn bộ thông tin chi tiết về cáp quang Multimode 8 sợi OM2 hãng KCO. Nếu quý khách hàng quan tâm đến sản phẩm này, vui lòng liên hệ trực tiếp với chúng tôi để biết thêm thông tin chi tiết và nhận báo giá tốt nhất. Chúng tôi cũng phân phối các sản phẩm cáp quang Multimode 4 sợi OM2, cáp quang Multimode 12 sợi OM2 và nhiều sản phẩm cáp quang singlemode khác, đảm bảo chất lượng và giá thành cạnh tranh nhất.

Nguyễn Thị Loan, là tác giả đằng sau trang web uy tín Dauthukythuatso.vn, nơi chuyên sâu về kiến thức về đầu thu kỹ thuật số mặt đất DVB T2 của VTV, LTP, VNPT, cũng như đầu thu FTV, AVG, VTC, K+ với hình ảnh HD sống động, rõ nét. Với sự hiểu biết sâu rộng và đam mê về công nghệ, Nguyễn Thị Loan không chỉ chia sẻ thông tin mà còn mang đến những trải nghiệm thực tế, giúp độc giả hiểu rõ hơn về thế giới kỹ thuật số ngày nay.

Related Posts

Dây Cáp quang 1FO (1 Sợi, 1 Core) Bọc chặt giá rẻ

Dây Cáp Quang 1Fo (1 Sợi, 1 Core): Lựa chọn thông minh cho hệ thống mạng quang

Hầu hết chúng ta đều hiểu rằng cáp quang là công nghệ tiên tiến nhất hiện nay khi nói về việc truyền tải dữ liệu. Với tốc…

Phân biệt các loại dây cáp mạng Cat 5, Cat 5E, Cat 6, Cat 6A – 3CElectric

Introduction: Dây cáp mạng đóng vai trò quan trọng trong việc truyền tải dữ liệu trong hệ thống mạng. Tuy nhiên, không phải ai cũng hiểu rõ…

Tìm hiểu về cáp tín hiệu chống nhiễu: Tại sao bạn nên sử dụng?

Tìm hiểu về cáp tín hiệu chống nhiễu: Tại sao bạn nên sử dụng?

Hầu hết chúng ta đã từng gặp phải tình huống tín hiệu truyền không ổn định hoặc bị nhiễu khi sử dụng hệ thống điện tử. Điều…

Cáp quang Adss 12 sợi - Sợi quang tiêu chuẩn  G652.D

Cáp quang ADSS 12 sợi – Tốc độ cao với hiệu suất ưu việt

Có thể bạn quan tâm DÂY CÁP DC KBE 4MM2 – Solartop CXV/FR – 0,6/1 kV Cáp thép bọc nhựa phi 8 Đăng nhập Anten DVB T2…

Cáp sạc Hoco X38 (Lightning, Type-C): Sạc và truyền dữ liệu nhanh chóng

Chất lượng sạc và truyền dữ liệu tốt cùng thiết kế bền bỉ là những ưu điểm nổi bật của chiếc Cáp sạc Hoco X38 (Lightning, Type-C)…

Chính Sách Đổi Trả Hàng Hóa Tại Thế Giới Đèn Điện TP

Chào mừng anh chị đến với Thế Giới Đèn Điện TP, nơi cam kết mang đến cho anh chị trải nghiệm mua sắm tuyệt vời nhất. Để…