Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO), Cáp quang Multimode 8FO (8 core/8 sợi) hãng KCO giá rẻ

Sỡ hữu nhiều ưu điểm vượt trội trong tốc độ đường truyền, cáp quang Multimode 8FO hãng KCO là lựa chọn hoàn hảo cho những đường truyền cần tốc độ cực lớn. Cùng với thiết kế khác biệt, dây cáp quang multimode có thể sử dụng cho tất cả các môi trường từ treo, luồn cống, chôn trực tiếp,… Trong bài viết này, chúng tôi xin giới thiệu tới quý khách hàng sản phẩm cáp quang Multimode 8FO, một trong những thương hiệu dây cáp quang đang được ưa chuộng hàng đầu hiện nay.

Cáp quang Multimode 8FO (8 core/8 sợi) hãng KCO sử dụng trong nhà hoặc ngoài trời

Cáp quang Multimode 8FO hãng KCO thường được gọi là cáp quang multimode 8 sợi hoặc cáp quang Multimode 8 core, là loại cáp quang được sử dụng phổ biến trong các hệ thống mạng hiện nay. Cáp Multimode có đường kính lõi lớn hơn so với cáp quang singlemode rất nhiều khoảng 50 micro hoặc 62.5 micro và có thể truyền được trên nhiều bước sóng trong một lõi. Vì vậy, tốc độ truyền tải của cáp cực lớn, lên đến 10Gb và được sử dụng trong các hệ thống mạng mạnh.

Dây cáp quang Multimode 8FO OM2

Hình ảnh: Dây cáp quang Multimode 8FO OM2 hãng KCO sẵn kho tại Hợp Nhất Group.

Sợi cáp 8Core multimode là cáp đa mode, sợi cáp Multimode có các bước sóng chuẩn là: 780nm, 850nm và 1330nm, các thiết bị hiện nay chủ yếu sử dụng bước sóng 850nm, 1330nm. Dây cáp quang 8FO Multimode truyền tín hiệu ở khoảng cách dưới 2km, tốc độ truyền tải lớn có thể lên đến 10G hoặc 40G, lớn hơn rất nhiều so với cáp quang Singlemode.

Cáp quang 8FO có thể sử dụng được ở cả trong nhà và ngoài trời, có thể chôn trực tiếp dưới lòng đất, treo trên không hoặc luồn dưới ống cống ngầm. Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa. Hiện nay, cáp multimode được các doanh nghiệp, tổ chức sử dụng nhiều trong các hệ thống mạng nội bộ, truyền thông trong công nghiệp.

Cáp quang Multimode 8FO OM2

Hình ảnh: Cáp quang Multimode 8FO OM2 hãng KCO – KOCENT

Những ưu nhược điểm của cáp quang Multimode 8FO hãng KCO

Cáp quang là một sản phẩm được đông đảo khách hàng ưa chuộng, vậy hãy cùng thegioicapquang tìm hiểu về những ưu nhược điểm của sản phẩm để sử dụng cáp quang multimode 8FO một cách hiệu quả nhất:

  • Ưu điểm:

    • Cáp quang có đường kính dây khá nhỏ nên dễ dàng trong quá trình vận chuyển cũng như sử dụng.
    • Trong một lõi của sợi quang có thể truyền được 3 tia sáng (Axial Mode, High Order Mode và Low Order Mode), vì vậy tốc độ truyền tải của cáp quang multimode là rất lớn.
    • Cáp quang multimode 8FO có thể dử dụng cho tất cả các môi trường khác nhau như: treo, luồn cống hay chôn trực tiếp mà không cần phải sử dụng tách biệt dây như cáp singlemode.
  • Nhược điểm:

    • Chi phí của cáp quang multimode khá cao hơn so với cáp quang singlemode vì vậy nếu bạn cần một đường truyền tốc độ cực lớn thì nên chọn cáp quang multimode, còn nếu tốc độ vừa phải thì nên lựa chọn cáp quang singlemode để tiết kiệm chi phí.
    • Lõi cáp quang rất dễ bị đứt gãy nên khi vận chuyển cũng như thi công cáp quang không nên gập dây làm đứt gãy sợi quang.
    • Do đặc tính của cáp quang multimode 8FO chỉ có thể tương thích cũng như sử dụng chuẩn multimode.

Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO)

Hình ảnh: Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) hãng KCO

Cấu trúc của cáp quang multimode 8FO hãng KCO

  • Sợi quang: Được làm từ chất liệu thủy tinh, có lõi khoảng 50 micro hoặc 62.5 micro. Sợi quang sử dụng trong cáp liên tục, không có mối hàn, hạn chế được suy hao tín hiệu tới mức tối đa.
  • Ống đệm lỏng: Sợi quang được đặt trong ống đệm lỏng và di chuyển tự do trong ống, ống có nhiệm vụ làm giảm nguy cơ bị kéo giãn sợi quang.
  • Màng chống thấm: Cáp quang 8 sợi multimode sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và chống ẩm hiệu quả nhất.
  • Dây gia cường: Dây được thiết kế nằm bên trong lớp nhựa chất lượng cao bao bọc, giúp cáp không bị chùng và có sức căng tốt hơn.
  • Lớp băng thép gợn sóng chống các loài gặm nhấm.
  • Lớp vỏ: Cáp multimode 8FO chính hãng Cablexa được thiết kế với 2 lớp vỏ trong và ngoài bằng chất liệu nhựa HDPE cứng cáp.
  • Cáp quang multimode tuân theo tiêu chuẩn IEEE P-1222, tiêu chuẩn này đã được công nhận cho cáp ADSS.
  • Cáp quang multimode có thể chịu được lực căng lên tới 50 kN.
  • Khoảng vượt lên đến 500m (với những khoảng vượt khác nhau sẽ phân loại các sợi aramide phù hợp trong quá trình sản xuất).
  • Cáp được làm từ vật liệu phi kim loại với khả năng cách nhiệt, chống sét tốt, không bị ảnh hưởng bởi dòng điện cao thế hay ảnh hưởng bởi từ trường.

Tham khảo thêm bài viết về cáp quang:

Dây cáp quang có những loại nào

Dây cáp quang tại Hợp Nhất
Dây cáp quang tại Hợp Nhất

Hình ảnh: Dây cáp quang Multimode 4FO, 8FO, 12FO OM2, OM3 hãng KCO

Tổng hợp những sản phẩm của cáp quang multimode hãng KCO phổ biến trên thị trường

Sản phẩm Mô tả sản phẩm
Cáp quang dã chiến Multimode Multimode, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 100m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 100m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 200m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 200m
Bộ treo cáp quang ADSS Khoảng vượt 300m Dùng cho cáp quang treo, có tác dụng đỡ cáp quang, giảm thiểu sự tập trung lên cáp, khoảng vượt 300m
Cáp quang Multimode 4 sợi (4 core/4FO) Multimode, có 4 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Cáp quang Multimode 8 sợi (8 core/8FO) Multimode, có 8 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ: 10G hoặc 40G
Cáp quang Multimode 12 sợi (12 core/12FO) Multimode, có 12 sợi quang lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc có thể lên tới 40G
Cáp quang Multimode 24 sợi (24 core/24FO) Multimode, 24 sợi quang, lõi 50 hoặc 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Cáp quang ourdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Cáp quang ourdor Multimode 50/125µm 4-12 core Multimode, lõi 50 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G
Cáp quang AMP outdor Multimode 62.5/125µm Multimode, lõi 62.5 micro, bước sóng 750-850nm, khoảng cách: <2km, tốc độ 10G hoặc 40G

Nếu quý khách hàng đang có nhu cầu với sản phẩm cáp quang 8FO Multimode hãy liên hệ trực tiếp với chúng tôi theo hotline trên website để được tư vấn và hỗ trợ tốt nhất.

Nguyễn Thị Loan, là tác giả đằng sau trang web uy tín Dauthukythuatso.vn, nơi chuyên sâu về kiến thức về đầu thu kỹ thuật số mặt đất DVB T2 của VTV, LTP, VNPT, cũng như đầu thu FTV, AVG, VTC, K+ với hình ảnh HD sống động, rõ nét. Với sự hiểu biết sâu rộng và đam mê về công nghệ, Nguyễn Thị Loan không chỉ chia sẻ thông tin mà còn mang đến những trải nghiệm thực tế, giúp độc giả hiểu rõ hơn về thế giới kỹ thuật số ngày nay.

Related Posts

Cáp quang treo trên đường điện lực - OPGW Cable: Giải pháp kết nối tiên tiến cho hạ tầng điện lực

Cáp quang treo trên đường điện lực – OPGW Cable: Giải pháp kết nối tiên tiến cho hạ tầng điện lực

Viễn Thông Xanh rất hân hạnh giới thiệu đến quý khách hàng dòng sản phẩm cáp quang treo trên đường điện lực – OPGW Cable với những…

Cáp quang 1 Fo (1core) bọc chặt - Dây thuê bao quang

Cáp quang 1 Fo (1core) bọc chặt – Dây thuê bao quang

Bài viết này, chúng tôi xin giới thiệu đến quý khách hàng sản phẩm cáp quang 1FO bọc chặt với thông tin chi tiết sau:Có thể bạn…

Cáp điện thoại 30 đôi, trong nhà Sacom

Cáp điện thoại 30 đôi, trong nhà Sacom

Cáp điện thoại trong nhà (Inside) của Sacom là một sản phẩm chất lượng cao được thiết kế để đáp ứng nhu cầu liên lạc trong môi…

Cáp mạng AMPLX CAT 6 STP

Chúng tôi xin gửi lời cảm ơn chân thành tới quý khách hàng vì đã tin tưởng và sử dụng sản phẩm và dịch vụ của công…

Cáp thép mạ kẽm D6 - Lựa chọn hoàn hảo cho công trình của bạn

Cáp thép mạ kẽm D6 – Lựa chọn hoàn hảo cho công trình của bạn

Cáp thép mạ kẽm D6 là một loại cáp đặc biệt được chế tạo từ thép carbon cao cấp, tương tự như những loại cáp thép đen…

Cáp đồng trần m50: Giải pháp chống sét hiệu quả

Cáp đồng trần m50: Giải pháp chống sét hiệu quả

Cáp đồng trần m50 là một sản phẩm chất lượng được sử dụng phổ biến trong các công trình chống sét. Đây là lựa chọn tốt cho…