Cáp quang treo single mode 4FO: Giải pháp tối ưu cho dự án truyền thông

Viễn Thông Xanh trân trọng giới thiệu đến quý khách hàng sản phẩm cáp quang treo single mode 4FO với những thông tin chi tiết dưới đây:

Cáp quang treo single mode 4FO chính hãng

1. Giới thiệu chung về cáp quang singlemode 4FO

Cáp quang treo single mode 4FO

Trong các dự án truyền thông, cáp quang treo là sự lựa chọn hoàn hảo để tận dụng đường truyền điện có sẵn hoặc sử dụng cho các dự án tại các đồi núi. Loại cáp này được cấu trúc hình số với 2 bộ phận quan trọng chính: Cáp phi kim loại và dây treo kim loại. Cấu trúc này được sử dụng phổ biến với cáp treo bởi khả năng bảo vệ sợi cáp tốt và tính tối ưu trong việc lắp đặt và thi công. Cáp treo là cáp quang single mode với số sợi quang từ 4 đến 288 sợi. Cáp quang singlemode 4FO hình số 8 là loại cáp quang cở bản và phổ biến nhất hiện nay. Nó được sản xuất tại Việt Nam đạt các tiêu chuẩn chất lượng quốc tế và có giá cả cạnh tranh so với các hãng sản xuất lớn.

2. Ứng dụng của cáp quang treo

Cáp quang treo single mode 4FO

  • Cáp quang treo được thiết kế phù hợp cho các mục đích sử dụng:
  • Kết nối Hệ thống mạng cục bộ.
  • Kết nối Hệ thống mạng thuê bao.
  • Kết nối Hệ thống thông tin nội bộ.
  • Kết nối Hệ thống thông tin liên lạc đường dài.

3. Cấu trúc cáp quang treo SM 4FO

Cáp quang treo single mode 4FO

Cấu trúc cáp quang treo gồm 2 phần chính:

  • Cáp phi kim loại:
  • Dây gia cường – FRP: Nằm trong cùng có tác dụng chịu lực chính cho sợi cáp.
  • Sợi quang: gồm 48 sợi quang đơn mode được mã hóa màu.
  • Ống lỏng: bên trong chứa các sợi quang và được lấp đầy bằng chất chống ẩm.
  • Sợi chống thấm nước: được đặt bên cạnh giữa các ống lỏng đựng sợi quang và sợi gia cường để ngăn ngừa sự thâm nhập của khí ẩm.
  • Lớp bảo vệ lõi cáp: giúp bảo vệ cáp khỏi sự thâm nhập của nước và tăng độ bền cơ học.
  • Lớp vỏ HDPE: có từ 1 – 2 lớp nhựa HDPE màu đen để bảo vệ cáp.
  • Dây treo kim loại:
  • Gồm 1 đến 7 sợi đơn thép xoắn lại với nhau và được bọc lớp nhựa HDPE bên ngoài.
  • Có chức năng chịu lực kéo căng và dễ dàng lắp đặt.

Thông số kỹ thuật cáp quang treo singlemode 4FO | 4 core

Thông số chung:

  • Số sợi cáp quang treo 4FO bao gồm: 4 sợi quang single mode.
  • Bước sóng hoạt động: 1310, 1550nm.
  • Cáp quang treo SM sử dụng công nghệ chống thấm Drycore, ngăn nước và hơi ẩm xâm nhập tuyệt đối.
  • Cáp có đường kính nhỏ, gọn và nhẹ, dễ dàng khi lắp đặt, xử lý và vận chuyển.
  • Cường độ chịu lực cao dựa vào các dây thép mạ kẽm bện lại với nhau tăng sức dẻo dai.

Thông số vật lý:

  • Lực chịu căng:
  • Đường kính trục cuốn: 30D (D = đường kính cáp).
  • Lực tải lớn nhất: 610kg.
  • Lực tải liên tục: 215kg.
  • Độ căng của sợi: £ 0.6% lực tải Max.
  • Tăng suy hao: £ 0.1 dB với lực tải liên tục.
  • Lực chịu ép:
  • Lực ép thử: 1100 N/50 mm.
  • Thời gian: 10 phút.
  • Điểm: 1.
  • Kết quả:
    • Tăng suy hao: £ 0.10 dB.
    • Cáp không bị vỡ vỏ, đứt sợi.
  • Lực va đập:
  • Thông số tác động búa:
    • Độ cao: 100 cm.
    • Trọng lượng: 1 kg (10N).
    • Đường kính búa: 25 mm.
  • Chịu uốn cong:
  • Thông số:
    • Đường kính trục uốn: 20D (D = đường kính cáp).
    • Góc uốn: ± 90°.
    • Chu kỳ uốn: 25 chu kỳ.
  • Kết quả:

    • Độ tăng suy hao: £ 0.10 dB.
    • Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại.
  • Chịu xoắn:

  • Thông số:
    • Chiều dài thử xoắn: 2m.
    • Số chu kỳ: 10 chu kỳ.
    • Góc xoắn: ± 180°.
  • Kết quả:

    • Độ tăng suy hao: £ 0.10 dB.
    • Sợi quang không gẫy, vỏ cáp không bị hư hại.
  • Chịu nhiệt:

  • Thông số:
    • Chu trình nhiệt: 20 – 30 độ C + 60 – 23 độ C.
    • Thời gian/nhiệt độ: 24 giờ.
  • Thông số:
    • Chiều dài mẫu: 3m.
    • Chiều cao cột nước: 1m.
    • Thời gian thử: 24 giờ.
  • Kết quả:
    • Mẫu thử không bị thấm nước.

Tiêu chuẩn cáp:

Cáp quang treo singlemode 4FO đáp ứng các tiêu chuẩn sau:

  • TCN 68 -160: 2008: Mạng viễn thông – cáp sợi quang.
  • ITU-T G652: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode SMF.
  • ITU-T G655: Tiêu chuẩn kỹ thuật sợi quang đơn Mode có hệ số tán sắc khác 0 ở các vùng bước sóng 1500nm đến 1600nm.
  • IEC-60794 – 1/2/3: 3/2003: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật cáp quang.
  • IEC-60793: Phương pháp kiểm tra chỉ tiêu kỹ thuật sợi quang.
  • TIA/EIA-598: Tiêu chuẩn mã hoá màu sợi quang.
  • TC.00.PKT.242: 13/1/2014-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp phân phối.
  • TC.00.PKT.92: 13/4/2011-TĐVTQĐ: Tiêu chuẩn kỹ thuật cáp sợi quang.
  • ITU-T Rec L.26: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang treo.
  • ITU-T Rec L.78: 2002: Cấu trúc, yêu cầu kỹ thuật cáp quang luồn cống.
  • IEEE-1222: Phương pháp kiểm tra cáp ADSS.
  • TCVN 8696: 2011: Tiêu chuẩn cáp quang vào nhà thuê bao.
  • Tiêu chuẩn EIA-555-33A: 1998.

Viễn Thông Xanh – Đơn vị phân phối cáp quang treo uy tín

Hiện nay, Viễn Thông Xanh đang phân phối các loại cáp quang treo singlemode chính hãng với giấy tờ đi kèm đầy đủ. Quý khách hàng hoàn toàn yên tâm bởi chất lượng dịch vụ đi kèm:

  • Vận chuyển nhanh chóng.
  • Thi công, lắp đặt chuyên nghiệp.
  • Bảo hành đầy đủ, dài hạn cho khách hàng.

Chúng tôi cam kết mang đến các sản phẩm tốt nhất với dịch vụ vì khách hàng với giá cả ưu đãi hàng đầu trên thị trường. Nếu quý vị có nhu cầu tư vấn kỹ thuật hoặc báo giá các sản phẩm cáp quang treo single mode 4FO, vui lòng liên hệ ngay với đội ngũ nhân viên kinh doanh của công ty theo số zalo hiển thị trên Website để nhận được tư vấn và hỗ trợ nhanh nhất!

Chứng nhận phân phối Vinacap của Viễn Thông Xanh

ID: GYBSF3R

Nguyễn Thị Loan, là tác giả đằng sau trang web uy tín Dauthukythuatso.vn, nơi chuyên sâu về kiến thức về đầu thu kỹ thuật số mặt đất DVB T2 của VTV, LTP, VNPT, cũng như đầu thu FTV, AVG, VTC, K+ với hình ảnh HD sống động, rõ nét. Với sự hiểu biết sâu rộng và đam mê về công nghệ, Nguyễn Thị Loan không chỉ chia sẻ thông tin mà còn mang đến những trải nghiệm thực tế, giúp độc giả hiểu rõ hơn về thế giới kỹ thuật số ngày nay.

Related Posts

Tìm Hiểu Về Cáp Duplex 2×11 Chất Lượng và Uy Tín Nhất

Cáp duplex 2×11 là một trong những loại cáp phổ biến trong cuộc sống hiện đại. Trước khi sử dụng loại cáp này, chúng ta cần hiểu…

Dây buộc cổ sứ 24kV – Sản phẩm uy tín của Hoàng Anh JSC

Dây buộc cổ sứ là một sản phẩm quan trọng trong ngành điện. Với sứ cách điện, dây buộc cổ sứ 24kV được sử dụng để bảo…

CÔNG TY TNHH VẬT TƯ  ĐIỆN ÁNH DƯƠNG

CÔNG TY TNHH VẬT TƯ ĐIỆN ÁNH DƯƠNG

Chào mừng các bạn đến với Vật tư công nghiệp Thành Hưng, nơi chúng tôi giới thiệu quy trình sản xuất dây và cáp điện. Hãy cùng…

Cáp Quang Multimode 2 Core (2 Lõi): Giải pháp tối ưu cho hệ thống mạng công nghiệp và phòng sever

Cáp Quang Multimode 2 Core (2 Lõi): Giải pháp tối ưu cho hệ thống mạng công nghiệp và phòng sever

Cáp quang multimode 2 core (2 lõi) là một trong những loại cáp quang được sử dụng phổ biến trong các hệ thống mạng công nghiệp và…

Cáp Micro USB Hoco X14: Sản phẩm tiện lợi và bền bỉ

Hiện nay, trên thị trường có rất nhiều lựa chọn cáp sạc, đặc biệt là đối với dòng cáp micro USB với tính tương thích rộng rãi…

Dây cáp ngầm: Ứng dụng và cách lắp đặt

Trên thị trường hiện nay, có nhiều loại dây cáp điện khác nhau, được thiết kế cho từng mục đích và công trình riêng. Trong bài viết…